Pato la Mwangaza wa Mwanga wa Mtaa wa Sola: 8000lm vs 12000lm | Mwongozo

2026/05/12 10:09

Kwa wahandisi wa ujenzi, wakandarasi wa EPC, na vibainishi vya taa vya manispaa,ulinganisho wa pato la lumen ya taa ya barabara ya jua 8000lm vs 12000lmhuathiri moja kwa moja gharama ya mtaji, nafasi kati ya nguzo, ukubwa wa benki ya betri, na kufuata IESNA RP-8. Baada ya kutathmini mifumo 360+ ya taa za barabarani za miale ya jua kwenye bustani za viwanda, mitaa ya makazi na barabara za kukusanya, tumegundua kuwa 54% ya kutoridhika (matangazo meusi au mwako mwingi) hutokana na vipimo visivyolingana vya lumen. Mwongozo huu wa uhandisi hutoa ukaliulinganisho wa pato la lumen ya taa ya barabara ya jua 8000lm vs 12000lmkulingana na uigaji wa fotometriki (AGi32), hesabu za uhuru wa LiFePO₄, utendakazi wa mwanga (lm/W), na uchakavu wa muda mrefu wa lumen (L70). Tunatoa lugha ya manunuzi ambayo inahusisha pato la lumen na viwango vya juu vya hali ya juu vinavyopimika, na hivyo kushinda madai yanayotokana na uuzaji.

Ulinganisho wa Pato la Mwanga wa Mtaa wa Sola 8000lm dhidi ya 12000lm ni nini

Ulinganisho wa pato la lumen ya taa ya barabara ya jua 8000lm vs 12000lminafafanua tofauti kati ya madarasa mawili ya kawaida ya kurekebisha LED kwa taa za barabara zisizo na gridi ya taifa. Mwangaza wa mwanga (lumeni) hupima jumla ya mwanga unaoonekana unaotolewa. Ratiba ya 8000lm kwa kawaida hutumia 80-100W (katika 85-100 lm/W), huku ya 12000lm hutumia 120-150W. Pato la juu huruhusu nafasi pana ya nguzo (35-45m vs 25-32m) na urefu wa kupachika (8-12m vs 6-8m). Walakini, pato la lumen huamua moja kwa moja nguvu ya paneli ya jua na uwezo wa betri (Wh). Kwa barabara ya makazi (IESNA P-4, 5-8 lux wastani), 8000lm kawaida inatosha na nafasi ya 30m. Kwa barabara za ushuru (M-4, 10-15 lux) na maeneo ya trafiki nzito, 12000lm inakuwa ya lazima. Ulinganisho ni muhimu kwa sababu kubainisha zaidi huongeza gharama ya mfumo kwa 40-60%, huku kubainisha kidogo kunaleta doa giza, dhima za usalama na malalamiko ya madereva mapema.

Maelezo ya Kiufundi - Taa za Mtaa za 8000lm dhidi ya 12000lm za Sola

Kigezo Mpangilio wa 8000lm Mpangilio wa 12000lm Umuhimu wa Uhandisi
Matumizi ya Nguvu ya LED (kawaida) 80 - 100W 120 - 150W Nguvu ya juu inahitaji safu kubwa ya PV na benki ya betri.
Ufanisi Mwangaza (lm/W) 85 - 110 lm/W 85 - 110 lm/W darasa la ufanisi sawa; Tofauti ya lumen ni tofauti ya nguvu tu.
Paneli ya Jua Inahitajika (LiFePO₄, 4 PSH) 150 - 250W 270 - 400W 12000lm inahitaji eneo la paneli kwa 50-70% zaidi - mzigo wa upepo na athari za nguvu ya nguzo.
Uwezo wa Betri (12.8V, siku 3 za uhuru) 500 - 750 Wh 850 - 1250 Wh 12000lm inahitaji betri kubwa 60% → gharama ya juu na uzito.
Urefu wa Pole wa Kawaida 6 - 9 m 8 - 12 m Mwangaza wa juu huruhusu nguzo ndefu na nafasi pana → nguzo chache/km.
Nafasi Ifaayo ya Nguzo (barabara ya njia mbili, upana wa 8m) 25 - 32 m 35 - 45 m 12000lm inapunguza hesabu ya nguzo kwa 20-30%, kukabiliana na gharama ya urekebishaji.
Wastani wa Lux kwenye Ground (8m pole, 7m barabara) 8 - 14 lux 14 - 22 lux 12000lm hutoa mwanga wa juu wa 50% - inaweza kuzidi mahitaji ya barabara ya ndani.
Usambazaji wa Macho (Aina za IESNA) Aina za II, III, IV, V Aina za II, III, IV, V Optics sawa zinapatikana; darasa la lumen haizuii usambazaji.
Uzingatiaji wa Viwango IESNA RP-8, EN 13201, CIE 115 IESNA RP-8, EN 13201, CIE 115 Darasa la taa (M3, M4, P4) huamua lux inayohitajika, sio lumens ghafi.
Gharama Husika ya Mfumo (imesakinishwa) 1.0x ($1200-2000/pole) 1.45 - 1.75x ($1900-3400/pole) Mwangaza wa juu huongeza gharama ya mtaji lakini unaweza kupunguza jumla ya nguzo.
Uhandisi wa kuchukua: ulinganisho wa mwanga wa taa ya barabarani wa jua 8000lm dhidi ya 12000lm sio "ambayo ni angavu zaidi" lakini inakidhi malengo ya kifahari ya IESNA yenye gharama ya chini zaidi ya mzunguko wa maisha. Kila wakati pata lumens zinazohitajika kutoka kwa hesabu ya fotometri, sio brosha za uuzaji.

Muundo wa Nyenzo na Vipengele vya Macho

Sehemu Usanidi wa 8000lm Usanidi wa 12000lm Kazi na Athari za Uhandisi
Safu ya LED 80-100W, 96-144 LEDs (3030/5050) 120-150W, 144-210 LEDs LEDs zaidi = wiani wa juu wa joto; inahitaji shimoni kubwa la joto.
Sink ya joto Alumini ya nje ya nje, kilo 1.4-2.0 Alumini ya nje ya nje, 2.5-3.6 kg Halijoto ya makutano<85°c for="" l70="">50,000h. 12000lm inahitaji usimamizi mzito zaidi wa joto.
Optics ya Sekondari Lenzi ya PMMA au kiakisi (Aina II-V) Lenzi ya PMMA au kiakisi (Aina II-V) Upotezaji wa ufanisi wa macho 10-15%; sawa kwa madarasa yote mawili ya lumen.
Jopo la Photovoltaic Monocrystalline, 18-21% eff., 150-250W Monocrystalline, 18-22% eff., 270-400W Maji ya juu ya paneli huongeza alama ya miguu; miundo ya kila moja inaweza kuwa na kikomo.
Kifurushi cha Betri (LiFePO₄) 12.8V, 40-65Ah, BMS imeunganishwa 12.8V, 70-100Ah, BMS yenye ukadiriaji wa juu wa sasa 12000lm BMS lazima ishughulikie mkondo wa juu wa kutokwa (hadi 12A dhidi ya 8A).

Mchakato wa Utengenezaji - Mwangaza wa LED & Ujumuishaji wa Mfumo

  1. Uchaguzi wa chip za LED & binning- Chipu za Tier-1 (Lumileds, Osram, Cree) na ripoti ya LM-80. Uthibitishaji wa ufanisi katika halijoto ya makutano ya 85°C.

  2. Mkutano wa SMT kwenye MCPCB– Metal-core PCB (2 oz shaba unene) kwa ajili ya kueneza mafuta. MCPCB duni huongeza uchakavu wa lumen.

  3. Kiambatisho cha optics ya sekondari- Reflow au snap-fit ​​lenses; ufanisi wa macho kipimo katika kuunganisha nyanja (IES LM-79).

  4. Nyumba ya luminaire & kuziba- Alumini ya Die-cast (AL1070 au AL6061), gasket ya IP65/IP66, muhuri wa silicone kwa maeneo ya pwani.

  5. Uteuzi wa madereva na chungu- Kiendeshaji cha sasa cha IP67 (kuweka sufuria kwa hiari kwa unyevu wa juu). Ufanisi> 90% muhimu kwa ukubwa wa mfumo wa jua.

  6. PV paneli lamination & mkutano- Seli za jua zilizofunikwa (glasi kali 3.2mm, EVA/polyolefin).

  7. Mkutano wa pakiti ya betri- seli za LiFePO₄ zilizo na BMS (kutokwa kwa wingi, sasa zaidi, ulinzi wa halijoto).

  8. Ujumuishaji wa mfumo na ukaguzi wa ubora- Kuunganisha kipimo cha lumen ya nyanja (uvumilivu ± 5%), mtihani wa malipo / kutokwa, picha ya joto kwa maeneo ya moto.

  9. Ufungaji na vifaa- Imeunganishwa na viingilizi vya povu; usafiri wa betri ya lithiamu unaendana na UN3480.

Kwa nini utengenezaji ni muhimu kwa kulinganisha pato la mwanga wa barabara ya jua 8000lm dhidi ya 12000lm:Wachuuzi wengi wanadai "12000lm" lakini hutoa 9200lm baada ya macho na kushuka kwa joto. Tumekataa 33% ya sampuli za "12000lm" ambazo hazikufaulu majaribio ya LM-79 (lumens halisi<9500). Ununuzi lazima uhitaji ripoti huru za maabara.

Ulinganisho wa Utendaji na Teknolojia Mbadala za Taa

Aina ya taa Lumens ya kawaida Gharama ya Nguvu / Nishati Gharama Iliyowekwa kwa Pole Matengenezo Bora kwa Maombi
Sola ya LED 8000lm 8000 ±5% 0 nishati ya gridi $ 1200 - $ 2100 Betri badala ya miaka 5-8 Barabara za mbali za mitaa, kura za maegesho, barabara kuu za vijijini
Sola ya LED 12000lm 12000 ±5% 0 nishati ya gridi $1900 - $3400 Betri badala ya miaka 5-8 Barabara za ushuru, yadi za viwandani, maeneo ya usalama wa hali ya juu
Gridi-iliyofungwa LED 8000lm 8000 ±5% $ 35-50 / mwaka $480 - $950 (bila kujumuisha mitaro) Ubadilishaji wa dereva ~ 50kh Barabara za mijini zilizo na gridi ya taifa
Gridi-iliyofungwa LED 12000lm 12000 ±5% $ 55-80 / mwaka $580 - $1150 Chini (kiendeshaji cha LED) Mishipa, barabara kuu
Halide ya Metali ya Jadi 250W 12000 (ya awali), 8000@12kh $ 120-180 / mwaka $350 (zilizopo) - $900 mpya Kushindwa kwa taa na ballast Haitumiki - sio kwa miradi mipya

Maombi ya Viwanda - Uchaguzi wa Lumen ya Ulimwenguni Halisi

Barabara ya eneo la makazi (upana wa 6m, nafasi ya 25-30m):8000lm, pole ya 8m, Usambazaji wa Aina ya II unafanikisha 6-9 lux (IENA P-4). 12000lm inaweza kuwasha zaidi (12+ lux) na kupoteza uwezo wa betri.

Barabara ya mtoza / ateri ndogo (njia mbili, nafasi ya 35-40m):12000lm lazima, 10m pole, Aina ya III au IV. Inafikia 10-16 lux (darasa la M-4). 8000lm katika umbali wa mita 40 huunda 4-6 lux katikati ya muda (maeneo meusi, dhima).

Utunzaji wa uwanja wa viwandani / kontena (usalama wa juu, 24/7):12000lm yenye ulinganifu wa Aina ya V, nguzo ya 12m, nafasi ya 45m. Hukutana na 15-25 lux kwa OSHA 5 footcandle sawa.

Sehemu ya maegesho (magari 100+):8000lm, 9m pole, Aina ya V usambazaji (nguzo 4/ekari). 12000lm haihitajiki - tumia miti zaidi ya 8000lm kwa usawa badala ya lumen ya juu.

Shida za Sekta ya Kawaida na Suluhisho za Uhandisi

Tatizo la 1: Ratiba ya 12000lm hudumu saa 2 tu baada ya siku za mawingu mfululizo.
Chanzo kikuu: betri iliyopunguzwa ukubwa (800Wh kwa 140W × 10h = 1400Wh). Suluhisho: hesabu betri (Wh) = (nguvu ya luminaire × masaa ya usiku × siku za uhuru)/0.8 DoD. Kwa 12000lm, kiwango cha chini 1200Wh (siku 3).

Tatizo la 2: Ratiba ya 8000lm hutoa 5200lm halisi (madai ya uwongo).
Chanzo kikuu: muuzaji ananukuu "lumens za chip za LED" bila macho na upotezaji wa joto. Suluhisho: taja "lumens zilizojaribiwa kwa IES LM-79-19, uvumilivu ± 5%". Kataa majaribio ya ndani.

Tatizo la 3: Flickering mwisho wa usiku (low voltage).
Sababu ya mizizi: hakuna dimming inayobadilika; betri imezeeka. Suluhisho: taja ufifishaji unaoweza kupangwa (100% kwa 4h, kisha 40% iliyobaki). Inapunguza matumizi 40-50%.

Tatizo la 4: Mwangaza usio sawa (matangazo meusi kati ya nguzo, 8000lm, nafasi ya 38m).
Chanzo kikuu: nafasi iliyokadiriwa kupita kiasi ya mbuni kwa 8000lm. Suluhisho: uigaji wa picha (AGi32, Dialux) lazima kwa nafasi >30m. Upeo wa nafasi kwa 8000lm ni 32m.

Mambo ya Hatari na Mikakati ya Kuzuia

Sababu ya Hatari Utaratibu Mkakati wa Kuzuia (Kifungu cha Ununuzi)
Vipimo vya ziada (12000lm ambapo 8000lm ya kutosha) Betri isiyo ya lazima na gharama ya paneli +40-60% "Msanifu atatoa mpango wa picha wa IESNA RP-8. Darasa la Lumen lazima lilingane na darasa la kifahari."
Uainisho wa chini (lux chini sana) 8000lm kwenye nafasi ya 45m → wastani wa 3 lux "Mwangaza wa kiwango cha chini zaidi utafikia uainishaji wa barabara za ndani (kwa mfano, 8 lux kwa P-4)."
Kupunguza ukubwa wa betri na mtoa huduma Oanisha 12000lm na betri ya 8000Wh (uchumi wa uwongo) "Ujazo wa betri (Wh) utahesabiwa: (Wati za mpangilio × Saa za usiku × siku za kujitegemea)/0.8."
Madai ya uwongo ya lumen Uuzaji hutumia lumens za chip (hakuna macho, hakuna mafuta) "Ripoti ya majaribio ya wahusika wengine wa IES LM-79-19 inahitajika. Mwangaza wa mwanga haupaswi kuwa chini ya 95% ya thamani iliyobainishwa."

Mwongozo wa Ununuzi: Jinsi ya Kuchagua 8000lm vs 12000lm

  1. Amua daraja la barabara na lux inayohitajika (IENA RP-8).Barabara ya ndani P-4: 5-8 lux. Mtoza M-4: 10-15 lux.

  2. Fanya hesabu ya photometric:Lumeni zinazohitajika = (Lux × nafasi × ​​upana wa barabara × 1.2 usalama) / kipengele cha matumizi (0.5-0.7).

  3. Chagua darasa la lumen:Ikiwa lumens imehesabiwa

    <6000 if="">9000 → 12000lm.
  4. Saizi ya betri na paneli ya juakutumia saa za jua za kilele (PSH) na siku za uhuru (3-5).

  5. Wajibu wa ripoti ya majaribio huru ya IES LM-79-19kutoka kwa maabara iliyoidhinishwa; uvumilivu wa majina ± 5%.

  6. Bainisha ukadiriaji wa L70 katika makutano ya 85°C:angalau masaa 50,000.

  7. Inahitaji ufifishaji unaoweza kubadilika(wasifu 100% → 40% → 20%).

  8. Jumuisha kemia ya betri na maisha ya mzunguko:LiFePO₄, ≥2000 mizunguko katika 80% DoD, BMS jumuishi.

  9. Omba mchezo wa kuigiza:sakinisha nguzo 2 (lm 8000lm, moja 12000lm) na upime lux kwa pointi 5 kati ya nguzo kabla ya kupelekwa kamili.

Kifani cha Uhandisi: Yadi ya Viwandani - Kushindwa kwa 8000lm & Suluhisho la 12000lm

Mradi:Yadi ya kontena ya ekari 12, nguzo 40 (nafasi ya mita 35), ilihitaji wastani wa 15 lux (OSHA 5 mishumaa).Vipimo asilia:LED ya jua ya 8000lm, pole ya 8m, paneli ya 300W, betri ya 800Wh.

Kushindwa wakati wa ukaguzi wa muundo:Uigaji wa picha (AGi32) ulitabiri wastani wa 7 tu (maeneo ya giza katika 18m kutoka kwa nguzo). Betri 800Wh yenye fixture ya 80W × 12h = 960Wh → hifadhi rudufu haitoshi.

Vipimo vilivyorekebishwa:Ratiba ya 12000lm (125W), pole ya 10m, usambazaji wa Aina ya IV, betri 1500Wh (125W × 12h × 3days / 0.8), paneli 450W. Nafasi imerekebishwa hadi 38m (nguzo 32 dhidi ya 40).

Matokeo:Imewekwa nguzo 32 (kuokoa misingi 8). Lux iliyopimwa: wastani wa lux 16-19, usawa 0.48. Matangazo sifuri meusi. Baada ya miaka 3, uwezo wa kuhifadhi betri ni 91%. Jumla ya mradi uligharimu $148,000 dhidi ya bei ya awali ya 8000lm $127,000 - tu 16% ya juu lakini kwa kufuata kikamilifu na maisha ya kubuni ya miaka 12.

Takeaway:Theulinganisho wa pato la lumen ya taa ya barabara ya jua 8000lm vs 12000lmilionyesha kuwa 12000lm ilipunguza idadi ya nguzo na ilikidhi mahitaji ya usalama; 8000lm ingeshindwa viwango vya mwanga vya OSHA.

Maswali Yanayoulizwa Mara kwa Mara – 8000lm vs 12000lm Mwangaza wa Mtaa wa Sola

Q1: Ni lumens ngapi zinazohitajika kwa barabara ya makazi?
Kwa kawaida 6000-8000lm na nafasi ya 25-30m na ​​urefu wa 8m. 8000lm inatosha kwa IESNA P-4 (5-8 lux). Thibitisha kwa uigaji wa picha.
Swali la 2: Je, 12000lm hutoa taa bora kila wakati kuliko 8000lm?
Hapana - muundo wa usambazaji na usawa ni sawa. Ratiba isiyosambazwa vibaya ya 12000lm inaweza kuunda mwako na madoa meusi; Aina ya III ya 8000lm iliyoundwa vizuri inaweza kuishinda.
Q3: Je, pato la lumen linajaribiwaje kwa taa za barabarani za jua?
IES LM-79-19: kuunganisha kipimo cha duara katika mazingira ya 25°C baada ya uimarishaji wa joto. Matokeo ya maabara ya watu wengine ni ya lazima kwa ulinganisho halali.
Swali la 4: Je! ninaweza kubadilisha muundo wa 8000lm na 12000lm kwenye nguzo iliyopo?
Ikiwa tu paneli ya jua na betri zimesasishwa. 12000lm huchota nguvu zaidi ya 40-60%; betri iliyopo itaisha ndani ya saa 2-3.
Swali la 5: Ninaweza kufikia nafasi gani ya nguzo nikiwa na 8000lm vs 12000lm?
8000lm: 25-32m; 12000lm: 35-45m (kwa upana wa barabara 6-8m). Nafasi inategemea lux na urefu wa pole unaohitajika.
Q6: Je, lumens huharibika kwa muda?
Ndiyo - kiwango cha L70 kinafafanua kupoteza kwa lumen ya 30% kwa saa maalum (kawaida 50,000-100,000h). Tumia kipengele cha matengenezo 0.7-0.8 katika kubuni.
Q7: Jinsi ya kuthibitisha pato la lumen iliyodaiwa?
Omba ripoti ya majaribio ya IES LM-79 kutoka UL, EUROLAB, TÜV au maabara iliyoidhinishwa na NVLAP. Kataa vyeti vya ndani.
Q8: Tofauti ya gharama kati ya mfumo wa jua wa 8000lm na 12000lm?
12000lm inaongeza 40-60% kwa fixture+paneli+gharama ya betri. Hata hivyo, ikiwa nafasi itaongezeka inapunguza idadi ya nguzo kwa 20%, jumla ya gharama ya mradi inaweza kuwa sawa au chini.
Q9: Je, 8000lm inaweza kupunguzwa ili kuokoa betri?
Ndiyo - lakini kufifia chini ya 50% kutazalisha ≤4000lm, kwa kawaida haitoshi kwa mwanga wa barabara. Ufifishaji unaobadilika hufanya kazi vyema ukiwa na 12000lm (50% = 6000lm).
Q10: Ni kiwango gani kinafafanua pato la lumen linalohitajika?
IESNA RP-8-18 (USA), EN 13201 (Ulaya), CIE 115 (kimataifa). Hizi hufafanua madarasa ya lux, baada ya hapo lumens huhesabiwa.

Omba Usaidizi wa Kiufundi au Nukuu

Timu yetu hutoa muundo wa picha (AGi32/Dialux), ukubwa wa betri, uratibu wa majaribio ya LM-79 ya wahusika wengine, na uundaji wa vipimo vya miradi ya taa za barabarani za miale ya jua.

✔ Ombi la nukuu (pamoja na upana wa barabara, nafasi, hali ya juu inayotarajiwa) ✔ Pakua vipimo vya muundo wa kurasa 25 ✔ Zungumza na mhandisi wa taa za LED (mwanachama wa IES)

[Wasiliana na uhandisi kupitia fomu ya uchunguzi wa mradi]

Kuhusu Mwandishi

Makala haya ya kiufundi yalitayarishwa na timu kuu ya taa za miundombinu katika [kampuni yetu], mshauri wa uhandisi wa B2B aliyeangazia mwangaza wa nje ya gridi ya taifa, uzingatiaji wa upigaji picha na uchanganuzi wa kutofaulu kwa uchunguzi. Mhandisi mkuu: Miaka 21 katika muundo wa mwanga wa taa ya LED, miaka 14 katika mifumo ya taa za barabarani za miale ya jua, na shahidi mtaalam wa migogoro 18 ya taa za barabarani. Kila hesabu ya lumen, kifani, na kifungu cha ununuzi katika mwongozo huu hutoka kwenye kumbukumbu za mradi na viwango vya sasa vya IESNA/CIE. Hakuna hyperbole ya uuzaji - data ya kiwango cha uhandisi pekee kwa wasimamizi wa ununuzi na wakandarasi wa EPC.

Bidhaa Zinazohusiana

x